Tezkin 10g

5 đã xem

Giá liên hệ/Hộp

Công dụng

Điều trị hắc lào, nấm kẽ chân, nấm bẹn

Đối tượng sử dụng Trẻ em từ 12 tuổi trở lên
Mang thai & Cho con bú Tham khảo ý kiến bác sĩ
Cách dùng Bôi ngoài da
Hoạt chất
Danh mục Thuốc diệt nấm & ký sinh trùng dùng tại chỗ
Thuốc kê đơn
Xuất xứ Việt Nam
Quy cách Hộp 1 tuýp x 10g
Dạng bào chế Kem bôi da
Thương hiệu Meracine
Mã SKU SP04105
Hạn dùng 24 tháng kể từ ngày sản xuất
Số đăng ký 893100061524 (SĐK cũ: VD-22631-15)

Tezkin 10g với thành phần Terbinafine hydrochloride 1% là một thuốc bôi chống nấm thế hệ mới, mang lại hiệu quả điều trị vượt trội cho các bệnh nấm da thường gặp. Với cơ chế diệt nấm đặc hiệu, phổ kháng nấm rộng, thời gian điều trị ngắn (1-2 tuần) và tỷ lệ tái phát thấp, Tezkin xứng đáng là lựa chọn hàng đầu trong điều trị các nhiễm nấm da do nấm sợi như hắc lào, nấm kẽ chân, nấm bẹn.

Sản phẩm đang được chú ý, có 6 người thêm vào giỏ hàng & 14 người đang xem

Nhà thuốc Bạch Mai cam kết

  • 100% sản phẩm chính hãng
  • Đổi trả hàng trong 30 ngày
  • Xem hàng tại nhà, thanh toán

Thuốc Tezkin 10g (Terbinafine): Giải pháp điều trị nấm da hiệu quả, an toàn


1. Giới thiệu về thuốc Tezkin 10g (Terbinafine)

Nhiễm nấm da là một trong những bệnh lý da liễu phổ biến nhất, gây ra nhiều phiền toái về mặt thẩm mỹ và sức khỏe. Từ nấm kẽ chân (bệnh hắc lào), nấm móng, đến nấm da thân mình, các loại nấm sợi (dermatophytes) luôn là mối đe dọa thường trực, đặc biệt trong điều kiện khí hậu nóng ẩm như Việt Nam. Trong số các giải pháp điều trị tại chỗ, Tezkin 10g với thành phần Terbinafine nổi lên như một lựa chọn hàng đầu, được các bác sĩ da liễu tin dùng nhờ hiệu quả diệt nấm vượt trội và độ an toàn cao.

Tezkin 10g là thuốc bôi da dạng kem chứa Terbinafine hydrochloride 1% (tương đương 10mg hoạt chất trên mỗi gam kem), thuộc nhóm thuốc chống nấm allylamine. Sản phẩm được bào chế dưới dạng kem bôi (cream), quy cách tuýp 10g, phù hợp cho điều trị các tổn thương nấm da khu trú ở nhiều vị trí khác nhau trên cơ thể.

So với các thuốc chống nấm thế hệ cũ như clotrimazole, miconazole, Terbinafine có ưu điểm vượt trội nhờ cơ chế diệt nấm (fungicidal) thay vì chỉ kìm nấm (fungistatic). Điều này giúp rút ngắn thời gian điều trị, giảm tái phát và mang lại hiệu quả cao ngay cả với những chủng nấm kháng thuốc thông thường.


2. Thành phần và hàm lượng của Tezkin 10g (Terbinafine)

2.1. Thành phần hoạt chất

Thành phần Hàm lượng Vai trò
Terbinafine hydrochloride 1% (10mg hoạt chất/g kem) Chất chống nấm phổ rộng, thuộc nhóm allylamine

Terbinafine hydrochloride là dạng muối của Terbinafine, giúp hoạt chất bền vững và dễ dàng hấp thu qua da. Với nồng độ 1%, đây là liều lượng tiêu chuẩn được khuyến cáo trên toàn thế giới cho các chế phẩm bôi ngoài da.

2.2. Thành phần tá dược

Các tá dược trong kem Tezkin 10g bao gồm:

Tá dược Vai trò
Cetyl alcohol Chất làm mềm, tạo cấu trúc kem
Stearyl alcohol Chất làm mềm, tạo cấu trúc kem
Isopropyl myristate Dung môi, chất làm mềm da
Polysorbate 60 Chất nhũ hóa
Sorbitan monostearate Chất nhũ hóa
Propylene glycol Dung môi, giữ ẩm
Sodium hydroxide Điều chỉnh pH
Benzyl alcohol Chất bảo quản
Nước tinh khiết Dung môi

2.3. Đặc điểm nhận dạng

  • Dạng bào chế: Kem bôi da (cream)

  • Màu sắc: Kem màu trắng hoặc trắng ngà, mịn, đồng nhất

  • Mùi: Đặc trưng nhẹ của tá dược

  • Quy cách đóng gói: Tuýp 10g, đựng trong hộp giấy có kèm tờ hướng dẫn sử dụng

  • Nhà sản xuất: Các công ty dược phẩm đạt tiêu chuẩn GMP-WHO


3. Cơ chế tác dụng (Dược lực học)

Xem thêm

3.1. Cơ chế diệt nấm đặc hiệu

Terbinafine hoạt động theo một cơ chế cực kỳ đặc hiệu, khác biệt so với các nhóm thuốc chống nấm khác:

  1. Ức chế enzyme squalene epoxidase: Terbinafine ức chế chọn lọc enzyme squalene epoxidase trong nấm. Enzyme này đóng vai trò quan trọng trong quá trình sinh tổng hợp ergosterol – một thành phần thiết yếu của màng tế bào nấm.

  2. Tích lũy squalene gây độc: Khi enzyme bị ức chế, squalene (tiền chất của ergosterol) tích tụ với nồng độ cao bên trong tế bào nấm, gây độc và làm vỡ màng tế bào.

  3. Phá hủy màng tế bào: Sự thiếu hụt ergosterol làm màng tế bào nấm mất tính ổn định, dẫn đến thoát dịch tế bào và tiêu diệt nấm.

3.2. Đặc điểm nổi bật của Terbinafine

  • Tác dụng diệt nấm (fungicidal): Không chỉ ức chế sự phát triển, Terbinafine còn tiêu diệt hoàn toàn tế bào nấm

  • Tác dụng kéo dài: Sau khi ngừng thuốc, nồng độ Terbinafine trong da vẫn duy trì đủ để ngăn ngừa tái phát trong nhiều tuần

  • Tính chọn lọc cao: Terbinafine có ái lực với enzyme squalene epoxidase của nấm cao hơn so với của người từ 2.000 đến 10.000 lần, do đó rất an toàn cho tế bào người

3.3. Phổ kháng nấm của Terbinafine

Terbinafine có hoạt phổ rộng, đặc biệt mạnh với:

Loại nấm Tác dụng
Nấm sợi (dermatophytes) Trichophyton rubrum, T. mentagrophytes, T. verrucosum, Microsporum canis, Epidermophyton floccosum – Rất nhạy cảm
Nấm men (yeasts) Candida albicans (tác dụng kém hơn nhưng vẫn có hiệu quả với một số chủng)
Nấm mốc Một số chủng Aspergillus, Scopulariopsis – Nhạy cảm ở mức độ trung bình

4. Chỉ định của Tezkin 10g (Terbinafine)

Tezkin 10g được chỉ định trong các trường hợp nhiễm nấm da sau:

Nhóm bệnh Chỉ định cụ thể
Nấm kẽ chân (Tinea pedis) Còn gọi là bệnh hắc lào ở bàn chân, rất phổ biến ở người đi giày tất ẩm ướt
Nấm da thân mình (Tinea corporis) Hắc lào ở thân mình, thường gặp ở trẻ em và người tiếp xúc với động vật
Nấm bẹn (Tinea cruris) Hắc lào vùng bẹn, hay gặp ở người thừa cân, đổ mồ hôi nhiều
Nấm da đầu (Tinea capitis) Nhiễm nấm vùng da đầu, thường do Microsporum canis gây ra (chỉ hỗ trợ điều trị tại chỗ, cần kết hợp với thuốc uống)
Nấm móng (Onychomycosis) Nhiễm nấm móng tay, móng chân (dạng nhẹ, mới khởi phát)
Nấm vùng da khác Nấm vùng mặt, nấm tay, nấm thân mình do các loại nấm sợi khác

Lưu ý: Tezkin 10g chủ yếu dùng cho các tổn thương nấm ngoài da. Đối với nấm móng và nấm da đầu, thường cần kết hợp điều trị toàn thân bằng thuốc uống theo chỉ định của bác sĩ.


5. Hướng dẫn sử dụng Tezkin 10g (Terbinafine)

Ceelin 120ml
Siro Ceelin 120ml: Bí quyết vàng tăng cường sức đề kháng...
0

5.1. Cách dùng

  • Dùng ngoài da, chỉ bôi lên vùng da bị nhiễm nấm và vùng da xung quanh

  • Rửa sạch và lau khô vùng da bị nhiễm trước khi bôi

  • Bôi một lớp kem mỏng đều lên vùng da bị bệnh và một vùng da xung quanh (khoảng 1-2 cm)

  • Nhẹ nhàng massage để thuốc thấm sâu vào da

  • Rửa sạch tay sau khi bôi thuốc (trừ khi bôi ở tay)

  • Không băng kín trừ khi có chỉ định đặc biệt

5.2. Liều dùng khuyến cáo

Loại nấm Tần suất Thời gian điều trị
Nấm kẽ chân (Tinea pedis) 1-2 lần/ngày 1-2 tuần (có thể lên đến 4 tuần nếu nặng)
Nấm da thân mình (Tinea corporis) 1 lần/ngày 1 tuần (điển hình)
Nấm bẹn (Tinea cruris) 1 lần/ngày 1 tuần
Nấm móng (nhẹ) 1-2 lần/ngày 2-6 tháng (tùy mức độ)
Nấm da đầu (hỗ trợ) 1 lần/ngày 2-4 tuần (kết hợp thuốc uống)
  • Liều khởi đầu: 1 lần/ngày cho tất cả các bệnh

  • Điều trị đủ thời gian: Không ngừng thuốc khi triệu chứng đã thuyên giảm để tránh tái phát

  • Đánh giá hiệu quả: Nếu không cải thiện sau 2-4 tuần, cần tái khám để điều chỉnh phác đồ

5.3. Xử trí khi quên liều

Nếu quên một liều bôi, hãy bôi ngay khi nhớ ra. Nếu gần đến liều tiếp theo, bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch trình bình thường. Không bôi gấp đôi liều.

5.4. Lời khuyên khi sử dụng

  • Vệ sinh vùng da nhiễm nấm hàng ngày và giữ khô thoáng

  • Thay tất, quần áo, khăn tắm thường xuyên và giặt sạch bằng nước nóng

  • Không dùng chung đồ dùng cá nhân với người khác

  • Tránh gãi làm tổn thương da vì có thể lây lan sang vùng khác


6. Tác dụng phụ của Tezkin 10g (Terbinafine)

6.1. Tác dụng phụ thường gặp

Tác dụng phụ Biểu hiện Mức độ
Tại chỗ da Đỏ, ngứa, rát, châm chích, bong tróc da Nhẹ, thường thoáng qua
Kích ứng da Cảm giác nóng, đau nhẹ tại vùng bôi Nhẹ, thường giảm sau vài ngày
Khô da Da khô, bong vảy Nhẹ đến trung bình

Các tác dụng phụ trên thường gặp với tần suất khoảng 1-5% ở người dùng. Chúng thường tự biến mất khi tiếp tục điều trị.

6.2. Tác dụng phụ ít gặp

Tác dụng phụ Biểu hiện Xử trí
Phản ứng dị ứng da Nổi mề đay, phát ban, ngứa dữ dội Ngừng thuốc, báo bác sĩ
Viêm da tiếp xúc Sưng, đỏ, nổi mụn nước Ngừng thuốc, điều trị bằng corticosteroid nhẹ nếu cần
Rối loạn vị giác Mất vị giác hoặc vị giác bất thường (hiếm gặp, thường liên quan đến Terbinafine uống, hiếm với dạng bôi) Tự khỏi sau khi ngừng thuốc

6.3. Lưu ý

  • Nếu gặp bất kỳ tác dụng phụ nào, cần ngừng thuốc và thông báo cho bác sĩ

  • Các phản ứng dị ứng toàn thân như khó thở, phù mặt, nổi mề đay toàn thân là rất hiếm nhưng cần cấp cứu ngay


7. Chống chỉ định

Tezkin 10g không được sử dụng trong các trường hợp sau:

Chống chỉ định Giải thích
Quá mẫn với Terbinafine Dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc
Trẻ em dưới 2 tuổi Chưa có đủ dữ liệu về tính an toàn và hiệu quả
Vùng da bị loét hoặc vết thương hở Terbinafine có thể gây kích ứng nặng hơn
Nhiễm trùng da nặng do vi khuẩn Cần điều trị kháng sinh trước, không dùng đơn độc

8. Thận trọng và cảnh báo khi sử dụng

8.1. Các đối tượng cần thận trọng

Đối tượng Lưu ý
Người có tiền sử dị ứng Với bất kỳ thuốc chống nấm allylamine nào (có thể dị ứng chéo)
Phụ nữ có thai Chỉ dùng khi thật sự cần thiết và có chỉ định bác sĩ (FDA loại B)
Phụ nữ cho con bú Chưa rõ thuốc có bài tiết qua sữa mẹ hay không, thận trọng khi dùng
Bệnh nhân suy giảm miễn dịch Có thể cần thời gian điều trị dài hơn, theo dõi sát hơn
Bệnh nhân bệnh gan nặng (Dạng bôi ít hấp thu toàn thân nhưng vẫn cần thận trọng)

8.2. Cảnh báo quan trọng

  1. Không dùng cho vùng mắt, miệng, niêm mạc: Nếu vô tình tiếp xúc, rửa ngay bằng nước sạch

  2. Không tự ý tăng diện tích bôi: Hấp thu toàn thân tăng khi bôi lên diện tích da rộng

  3. Không dùng băng kín: Làm tăng hấp thu thuốc và nguy cơ tác dụng phụ toàn thân

  4. Theo dõi thời gian điều trị: Không sử dụng quá 4 tuần (đối với nấm da thân mình) mà không có chỉ định của bác sĩ

  5. Nhiễm nấm móng: Cần kiên trì điều trị lâu dài (có thể đến vài tháng), kết hợp với cắt tỉa móng và vệ sinh đúng cách

  6. Tác dụng toàn thân: Hấp thu qua da thường không đáng kể, nhưng khi bôi diện rộng hoặc trên vùng da tổn thương, có thể gây tác dụng toàn thân nhẹ

8.3. Sử dụng ở phụ nữ có thai và cho con bú

  • Thai kỳ: Terbinafine được xếp vào nhóm B của FDA (không có nguy cơ trên động vật, nhưng chưa có nghiên cứu đầy đủ trên người). Chỉ sử dụng khi lợi ích lớn hơn nguy cơ.

  • Cho con bú: Chưa xác định được Terbinafine có bài tiết qua sữa mẹ hay không. Do đó, cần thận trọng và chỉ dùng khi được bác sĩ chỉ định.


9. Tương tác thuốc

Tezkin 10g (Terbinafine) dạng bôi có ít tương tác toàn thân do khả năng hấp thu qua da thấp. Tuy nhiên, một số tương tác có thể xảy ra:

Nhóm thuốc Tương tác tiềm năng
Các thuốc bôi da khác Sử dụng trên cùng vùng da có thể ảnh hưởng đến hấp thu và hiệu quả
Thuốc kháng nấm toàn thân Tăng nguy cơ tác dụng phụ (hiếm gặp, nhưng cần thận trọng)
Corticosteroid bôi Có thể làm thay đổi hiệu quả của Terbinafine nếu dùng cùng lúc
Thuốc ức chế men gan (Chủ yếu liên quan đến Terbinafine uống, ít có ý nghĩa với dạng bôi)

Khuyến cáo: Thông báo cho bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang sử dụng (bao gồm thuốc kê đơn, không kê đơn, thực phẩm chức năng) trước khi bắt đầu điều trị bằng Tezkin.


10. Bảo quản Tezkin 10g (Terbinafine)

Để đảm bảo chất lượng và hiệu quả của thuốc, cần tuân thủ các hướng dẫn bảo quản sau:

Điều kiện Chi tiết
Nhiệt độ Dưới 30°C, bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát
Ánh sáng Tránh ánh nắng trực tiếp
Độ ẩm Tránh nơi ẩm ướt, để nơi khô thoáng
An toàn Để xa tầm tay trẻ em
Hạn sử dụng Không sử dụng sản phẩm đã hết hạn
Sau khi mở Sử dụng trong vòng 30 ngày (ghi chú: thực tế thường 12 tháng, tùy nhà sản xuất, nhưng khuyến cáo 30 ngày để đảm bảo vệ sinh)

11. Giá bán và nơi mua Tezkin 10g (Terbinafine)

11.1. Giá tham khảo

Giá của Tezkin 10g (Terbinafine) có thể dao động tùy theo nhà thuốc và thời điểm:

Sản phẩm Giá tham khảo
Tezkin 10g (Kem Terbinafine 1%) 50.000 – 70.000 ₫/tuýp

Lưu ý: Giá có thể thay đổi tùy theo chương trình khuyến mãi và thời điểm mua hàng.

11.2. Nơi mua uy tín

Để đảm bảo mua được sản phẩm chính hãng, chất lượng, bạn nên lựa chọn:

  • Các nhà thuốc uy tín trên toàn quốc như: Nhà Thuốc Bạch Mai.

  • Các bệnh viện da liễu hoặc bệnh viện đa khoa có khoa da liễu

  • Các cửa hàng dược phẩm có uy tín

Cảnh báo:

  • Tezkin 10g (Terbinafine) là thuốc kê đơn, tuy nhiên ở một số nơi có thể bán không cần đơn. Tuy nhiên, khuyến cáo nên có chỉ định của bác sĩ.

  • Nên cẩn trọng với các sản phẩm có giá quá rẻ so với thị trường, có thể là hàng giả, hàng kém chất lượng.


12. So sánh Tezkin (Terbinafine) với các thuốc chống nấm khác

Tiêu chí Tezkin (Terbinafine) Clotrimazole (Azole) Miconazole (Azole) Ketoconazole (Azole)
Nhóm thuốc Allylamine Azole Azole Azole
Cơ chế Ức chế squalene epoxidase, diệt nấm Ức chế lanosterol 14α-demethylase, kìm nấm Kìm nấm Kìm nấm
Phổ tác dụng Rộng, mạnh với nấm sợi Rộng, kém hơn với nấm sợi Rộng Rộng, kém hơn
Tác dụng Diệt nấm Kìm nấm Kìm nấm Kìm nấm
Thời gian điều trị Ngắn (1-2 tuần) Dài (2-4 tuần hoặc hơn) Dài Dài
Tỷ lệ tái phát Thấp Cao hơn Cao hơn Cao hơn
An toàn Rất an toàn, ít tác dụng phụ An toàn An toàn Có thể gây kích ứng
Giá thành Trung bình – cao Rẻ Rẻ Trung bình

Kết luận: Terbinafine có ưu thế vượt trội về hiệu quả diệt nấm, thời gian điều trị ngắn và tỷ lệ tái phát thấp. Đây là lựa chọn hàng đầu cho các bệnh nấm da do nấm sợi.


13. Câu hỏi thường gặp (FAQ)

13.1. Tezkin 10g (Terbinafine) có phải là thuốc kê đơn không?

Tezkin 10g chứa Terbinafine là thuốc kê đơn theo quy định của Bộ Y tế. Tuy nhiên, ở một số nhà thuốc, khách hàng có thể mua được nhưng tốt nhất nên có chỉ định của bác sĩ để đảm bảo hiệu quả và an toàn.

13.2. Tezkin 10g có dùng được cho trẻ em không?

Có thể dùng cho trẻ em trên 2 tuổi theo chỉ định của bác sĩ. Trẻ em dưới 2 tuổi không nên sử dụng do chưa có đủ dữ liệu về tính an toàn.

13.3. Tezkin 10g có tác dụng phụ không?

Có thể gặp các tác dụng phụ tại chỗ như đỏ, ngứa, rát, châm chích nhẹ. Các phản ứng này thường nhẹ và tự hết. Hiếm gặp phản ứng dị ứng nặng.

13.4. Tezkin 10g trị nấm móng được không?

Tezkin 10g có thể hỗ trợ điều trị nấm móng ở giai đoạn nhẹ, mới khởi phát. Tuy nhiên, đa số trường hợp nấm móng cần kết hợp với thuốc uống để đạt hiệu quả tối ưu.

13.5. Tezkin 10g giá bao nhiêu?

Giá tham khảo khoảng 50.000 – 70.000 ₫/tuýp 10g, tùy thuộc vào nhà thuốc và thời điểm mua.

13.6. Bôi Tezkin 10g bao lâu thì khỏi?

Thời gian điều trị trung bình từ 1-2 tuần đối với nấm da thân mình và nấm bẹn; 2-4 tuần đối với nấm kẽ chân. Cần bôi đủ thời gian khuyến cáo để tránh tái phát.

13.7. Có nên băng kín khi bôi Tezkin không?

Không nên, trừ khi có chỉ định đặc biệt của bác sĩ. Băng kín làm tăng hấp thu toàn thân và có thể gây kích ứng.

13.8. Tezkin 10g có trị được nấm candida không?

Terbinafine có tác dụng với một số chủng Candida nhưng kém hơn so với các thuốc nhóm azole. Đối với nhiễm nấm Candida (tưa miệng, hăm tã), thường dùng các thuốc khác như clotrimazole, miconazole hoặc nystatin.

13.9. Sử dụng Tezkin 10g khi có thai có an toàn không?

Terbinafine được xếp vào nhóm B trong thai kỳ, được xem là an toàn khi cần thiết. Tuy nhiên, chỉ nên sử dụng khi có chỉ định của bác sĩ và cân nhắc kỹ lợi ích/nguy cơ.

13.10. Nếu không khỏi sau 2 tuần bôi Tezkin thì sao?

Nếu sau 2-4 tuần điều trị mà triệu chứng không cải thiện, cần tái khám để xem xét lại chẩn đoán, có thể nấm đã kháng thuốc hoặc bệnh không phải do nấm sợi. Bác sĩ có thể chỉ định thuốc uống hoặc phối hợp với điều trị khác.


14. Lưu ý đặc biệt

14.1. Phòng ngừa tái phát

  • Giữ vùng da khô ráo, thoáng mát

  • Mang giày dép thoáng, tất cotton thấm mồ hôi

  • Không dùng chung khăn tắm, giày dép, quần áo với người khác

  • Điều trị triệt để các nguồn lây (thú nuôi, người thân bị nấm)

14.2. Vệ sinh đồ dùng

  • Giặt quần áo, tất, khăn tắm bằng nước nóng trên 60°C

  • Phơi khô dưới ánh nắng mặt trời để tiêu diệt nấm

14.3. Kết hợp điều trị

Trong một số trường hợp, có thể kết hợp Tezkin với:

  • Thuốc uống chống nấm (như terbinafine uống, itraconazole) cho các trường hợp nặng, lan rộng

  • Kem dưỡng ẩm để giảm khô da, tăng cường phục hồi biểu mô


15. Kết luận

Tezkin 10g với thành phần Terbinafine hydrochloride 1% là một thuốc bôi chống nấm thế hệ mới, mang lại hiệu quả điều trị vượt trội cho các bệnh nấm da thường gặp. Với cơ chế diệt nấm đặc hiệu, phổ kháng nấm rộng, thời gian điều trị ngắn (1-2 tuần) và tỷ lệ tái phát thấp, Tezkin xứng đáng là lựa chọn hàng đầu trong điều trị các nhiễm nấm da do nấm sợi như hắc lào, nấm kẽ chân, nấm bẹn.

Sản phẩm an toàn, ít tác dụng phụ, có thể sử dụng cho nhiều đối tượng bao gồm trẻ em trên 2 tuổi và người lớn. Tuy nhiên, việc sử dụng nên có chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ để đảm bảo hiệu quả và tránh tình trạng kháng thuốc.

Nếu bạn đang gặp vấn đề về nhiễm nấm da, hãy tìm đến các cơ sở y tế uy tín để được tư vấn và điều trị kịp thời. Tezkin 10g có thể là giải pháp bạn đang tìm kiếm để nhanh chóng lấy lại làn da khỏe mạnh, thoải mái.


Bài viết mang tính chất tham khảo, không thay thế cho tư vấn y tế chuyên nghiệp. Vui lòng tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng bất kỳ loại thuốc nào.


Đánh giá

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Chưa có đánh giá nào.

Cam kết 100%
Cam kết 100%
Giao nhanh 2h
Giao nhanh 2h
Mộc Hoa Trà
Mộc Hoa Trà
MyPill
MyPill
error: Nội dung đã được đăng ký bản quyền thuộc về Nhà thuốc Bạch Mai !
Mua theo đơn 0822.555.240 Messenger Chat Zalo